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Dar es Salaam 
22 Februari, 2025 
 
                                 TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan amesema 
Afrika inahitaji kurejesha hadhi yake kwenye tasnia ya kahawa duniani. 
 
Aidha, Rais Dkt. Samia amepongeza nchi za Afrika kuja pamoja kujadili uendelezaji wa zao 
hilo na Umoja wa Afrika kuliingiza zao la kahawa kwenye mazao ya kimkakati, hatua 
ambazo ni muhimu katika kuanza kurejesha hadhi ya Afrika kwenye tasnia ya kahawa 
duniani.  
 
Rais Dkt. Samia amesema hayo leo katika Mkutano wa Tatu wa nchi 25 Wazalishaji wa 
Kahawa Barani Afrika uliofanyika katika Ukumbi wa Mikutano wa Kimataifa wa Julius 
Nyerere (JNICC). 
 
Rais Dkt. Samia pia amesema licha ya tasnia ya kahawa kukabiliwa na changamoto anuwai, 
bara la Afrika limeanza kupiga hatua katika kukabiliana na changamoto hizo. Aidha, 
ameeleza imani yake kuwa jukwaa hilo la Nchi Wazalishaji wa Kahawa Barani Afrika 
litawezesha kuunganisha nguvu katika kukabiliana na changamoto zinazoikumba sekta ya 
kahawa barani Afrika na kuwa nyenzo sahihi ya kufikia malengo waliojiwekea.  
 
Kwa upande mwingine, Rais Dkt. Samia amezitaka nchi za Afrika ziazimie kuwa ifikapo 
2035 nusu ya kahawa inayozalishwa barani Afrika iongezewe thamani barani Afrika kabla 
ya kuuzwa ndani na nje ya bara hilo.  
 
Akifafanua kuhusu manufaa ya zao la kahawa, Rais Dkt. Samia amesema takwimu 
zinaonesha kuwa manufaa zaidi ya zao hilo yapo kwenye mnyororo wa thamani mzima 
kuliko kwenye uzalishaji. Hivyo, Afrika inatahitaji kuwa na viwanda vingi zaidi vya 
kuchakata kahawa na vya kutengeneza bidhaa nyingine zinatokana na mabaki ya zao hili.  



 
 

 
 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 
KURUGENZI YA MAWASILIANO YA RAIS IKULU 

 
 

 

 

 

 
2/2 

 

Rais Dkt. Samia amesema kuwa kuendelea kusafirisha kahawa ghafi ni kuendelea 
kusafirisha ajira za vijana zinazohitajika Afrika, kujikosesha mapato zaidi ambayo 
yanahitajika kwa maendeleo ya bara la Afrika na kumfanya mkulima wa kahawa aendelee 
kukosa soko la uhakika wa anachokizalisha.  
 

 
Sharifa B. Nyanga 
Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
 
 
 
 
 
 


